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DHIDI YA

SAM MISAGO TV

UAMUZI WA KAMATI YA MAUDHUI KUHUSU TUHUMA YA UKIUKAJI WA

KANUNI ZA MAWASILIANO YA KIELEKTRONIKI NA POSTA
(MAUDHUI YA MITANDAONI), 2018

1.0 Utangulizi

1.4

1.2

1.8

1.4

1.5

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ilitoa lesen; ya kutoa huduma
Za utangazaji kwa SAM MISAGO TV, kwa ajili ya kuchapisha na
kutangaza habari mbali mbali mitandaoni.

Kwa mujibu wa Kanunj ya 4 ya Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki
na Posta (Maudhui ya Mitandaoni), 2018, Mamlaka ya Mawasiliano

Tarehe 07 Februari, 2020, SAM MISAGO TV ilichapisha /kuweka
mtandaoni kupitia chaneli yake ya YouTube maudhuj yenye lugha za
matusi na yenye kushabikia vitendo vya ngono.

SAM MISAGO TV ilichapisha na kutangaza maudhui hayo bila ya
kuzingatia Weledi, Sheria, Kanuni na Maadilj ya uandishi wa habari kwa
sababu mmiliki/mhariri wa chaneli hiyo aliweka/alichapisha picha

yake ya Youtube maudhui yenye lugha ya matusi katika picha jongefu
yenye kichwa cha habari Kimenuka, Hasira, Matusi, kutoka kwa
Jacqueline Wolper, Msichukulie poa Nimepanic ambapo msanii wa
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filamu aitwaye Jacquline Wolper alikuwa akihojiwa na mtangazaji wa
chaneli hiyo.

Katika picha jongefu hiyo, Bi. Jacqueline Wolper alisikika akizungumza
maneno yafuatayo,...Usiseme kwamba unammudu mtu, halafu
unaenda unaitwa, unapewa kitita cha hela labda sijui milioni tano
sijui milioni kumi halafu eti unasema oya Wolper huyu mshikaji
wangu huyu mtu wangu tumsaidie, Juck!.

KANUNI ZILIZOKIUKWA

Kitendo cha kuweka maudhui yenye lugha ya matusi na yenye kushabikia
vitendo vya ngono, SAM MISAGO TV inatuhumiwa kukiuka Kanuni Na.
S(1) (a), (b), 5 (2) (b), 12 (a), (b), (d), (€), (h), and (k) (i) za Kanuni za
Mawasiliano ya Kielekroniki na Posta (Maudhui ya Mitandaoni) 2018,
ambazo zinasomeka kama ifuatavyo;-

5.-(1) For the purpose of these Regulations, an online content provider shall
have the obligations to-

(a) ensure that online content is safe, secure and does not contravene
the provisions of any written law;

(b) take into account trends and cultural sensitivities of the general
public;

5.- (2) A subscriber and user of online content services shall:

(b) ensure his posts do not contravene the provision of these
Regulations and any other written law.

12. Online content services provider shall not publish-

(a) indecent content saves for sex and nudity sex scenes approved
by the body responsible for film censorship;

(b) obscene content;

(d) explicit sex acts or pornography;

(e) sex crimes, rape or attempted rape and statutory rape, or bestiality;

(h) content that causes annoyance, threatens harm or evil, encourages

or incites crime, or leads to public disorder;

(k) content that uses bad language including-

(i) the use of disparaging or abusive words which is calculated to
offend an individual or a group of persons.
Wito wa kufika mbele ya Kamati ya Maudhui
Tarehe 03 Machi, 2020, Kamati ya Maudhui iliuandikia Uongozi wa SAM

MISAGO TV, wito wa kufika mbele ya Kamati kutoa utetezi wao kwa nini
wasichukuliwe hatua za kisheria.
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Kusomewa Shitaka na Kuangalia Maudhui ya SAM MISAGO TV

Kamati ya Maudhui iliusomea Uongozi wa SAM MISAGO TV shitaka lao.
Pia, Kamati ya Maudhui na Uongozi wa SAM MISAGO TV walisikiliza na

MISAGO TV, tarehe 07 Februari, 2020 na kisha kuutaka Uongozi huo
kujitetea ni kwanini wasichukuliwe hatua za kisheria dhidi ya tuhuma za
kukiuka Kanuni za Maudhui Mitandaoni.

Maelezo ya Utetezi ya SAM MISAGO TV

Katika utetezi wao wa maandishi, Uongozi wa SAM MISAGO TV umeanza
kwa kukiri kosa na kuomba radhi kwa kuvunja Sheria na masharti ya
leseni kwa kuchapisha mtandaoni kupitia chaneli yao ya YouTube,
maudhui ambayo hayakupitiwa na kukaguliwa vizuri. Wamesema kuwa
hatua zimeshachukuliwa za kurekebisha makosa hayo kwa kufuta
maudhui hayo mtandaoni, na pia kuhakikisha kuwa maudhui yao
yanakaguliwa na watu wawili kabla hawajayachapisha mtandaoni.
Wamemalizia kwa kuahidi kutorudia tena kosa hilo.

Pamoja na utetezi wao wa maandishi, SAM MISAGO TV waliendelea
kueleza yafuatayo:-

Bw. Faudhi Jafari, Meneja wa Maudhui na Mwandishi wa Habari,
aliomba radhi kwa kushindwa kutekeleza majukumu yake ya kusimamia
maudhui hayo kabla hayajachapishwa. Alidai kuwa maudhui
yanayolalamikiwa yalichapishwa na wanafunzi ambao walikuwa
wakifanya mafunzo kwa vitendo katika Kituo chao. Alisema kuwa
wamefanya semina kwa wafanyakazi wao na kwamba wamelielewa kosa.

Majumuisho ya Utetezi wa SAM MISAGO TV

Katika kujumuisha utetezi wao, Bw. Faudhi Jafari aliiomba Kamati
iwasamehe kwa kuwa hili nj kosa lao la kwanza na kuahidi kutolirudia
kosa hilo.

Tathmini ya Kamati

Kamati ya Maudhui imebaini kwamba SAM MISAGO TV imefanya kosa la
kuchapisha na kutangaza, maudhui yenye lugha ya matusi na
yanayohamasisha/kushabikia vitendo vya ngono kinyume na Kanuni Na.
(1) (@), (b), 5 (2) (b), 12 (@), (), (d), (e), (h), na (k) (i) za Kanuni za
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Mawasiliano ya Kielekroniki na Posta (Maudhui ya Mitandaoni) 2018; na
kama ambavyo wamekiri wenyewe,

Kamati ya Maudhui imeona kuwa utetezi wa SAM MISAGO TV kuwa
maudhui hayo yalichapishwa na wanafunzi ambao walikuwa wakifanya
mafunzo kwa vitendo kituonij hapo hauna mashiko kwa sababu
wanatakiwa kuimarisha usimamizi na uhariri wa maudhui yao ili
kuhakikisha wafanyakazi na wanafunzi wao wanachapisha maudhui bora
yanayozingatia Sheria, Kanuni, Taaluma, Weledi na Maadili ya uandishi

wa habari;

Kamati ya Maudhui imeona kuwa SAM MISAGO TV imeshindwa kutumia
kwa vizuri dhamana kubwa ambayo Serikali imevipa vyombo vya

utangazaji ya kuhakikisha kwamba vinaimarisha ustawi wa jamii na
Taifa.;

Ushauri wa Kamati kwa SAM MISAGO TV

Kamati ina lengo la kuimarisha tasnia ya habari na utangazaji na kuwa
haina nia ya kubana ubunifu wa watangazaji, bali inawataka wanahabari
kuzingatia weledi, Sheria, Kanuni na maadil.

Hata hivyo, kutokana na kosa lililobainika, Kamati inaushauri Uongozi wa
SAM MISAGO TV yafuatayo:-

8.1 Kuimarisha Usimamizi na Uhariri wa maudhui yao kabla ya
kuyachapisha mtandaoni kupitia chaneli yao ili kuhakikisha maudhui
yanayochapishwa ni salama;

8.2 Kuweka utaratibu wa kuwapatia mafunzo ya mara kwa mara
wafanyakazi na wanafunzi wao ili kuwajengea uwezo waweze kuzingatia
Weledi, Sheria, Kanuni, Maadili, na Taaluma katika kazi zao.

Uamuzi wa Kamati

Baada ya kusikiliza na kutafakari kwa kina maelezo ya utetezi
yaliyotolewa na Uongozi wa SAM MISAGO TV, Kamati ya Maudhui
imeridhika kuwa SAM MISAGO TV kupitia chaneli yake mtandaoni ya
YouTube imekiuka Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta
(Maudhui Mitandaoni), 2018 kwa kuchapisha maudhui yenye lugha ya
matusi na yanayohamasisha vitendo vya ngono.

Hivyo, Kamati ya Maudhui inaamua kutoa adhabu zifuatazo kwa SAM
MISAGO TV,

1. Kulipa faini ya Shilingi Milioni Tano (TZS. 5,000,000.00) tu kwa
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) kwa mujibu wa Kanuni
Na. 18 ya Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta
(Maudhui ya Mitandaoni), 2018;

2. Kupewa Onyo;



3. Kuomba radhi kwa watazamaji na wasikilizaji wao kupitia chaneli
yao ya YouTube iliyotumika kutendea kosa hili, kwa siku saba (7)
mfululizo kuanzia tarehe 18 Machi, 2020.

Uamuzi huu umetolewa na kusomwa Dar es Salaam leo 17 Machi, 2020.
Haki ya kukata rufaa dhidi ya uamuzi huu kwenye Baraza la Ushindani wa

Haki Kibiashara (Fair Competition Tribunal — FCT) iko wazi ndani ya siku 21
(ishirini na moja) kuanzia leo.

Uamuzi huu umesainiwa na:

Bwana Joseph Method Mapunda




